![]() |
||||
![]() |
||||
![]() |
![]() |
|||
![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() ![]() |
||||
"บ.ป.ก. อิฐและกระเบื้องดินเผา มาตรฐานคุณภาพ" | ![]() ![]() ![]() ครอบครัว เมื่อปี พศ. 2487 ภายใต้ชื่อ โรงงานอิฐ บ.ป.ก. เฮ้งมุ่ยหลี ณ.ที่ราบลุ่มแม่น้ำ เจ้าพระยา ตำบล บางปลากด อำเภอ ป่าโมก จังหวัด อ่างทอง ซึ่งเป็นแหล่งดินคุณภาพดี เหมาะแก่การทำอิฐและกระเบื้องดินเผาธรรมชาติ และที่ตั้งของโรงงาน คือ ตำบล บางปลากด นี้ก็เป็นที่มาของตราสินค้า บ.ป.ก. ซึ่งเป็นที่รู้จัก และได้รับการยอมรับถึงคุณภาพที่ได้มาตรฐานใน ปัจจุบัน ในยุคแรก เราเริ่มต้นจาก อิฐดินเผาก้อนใหญ่ ที่เรียกว่า อิฐหนา บ.ป.ก. และกระเบื้องดินเผาประเภทปูพื้นและมุงหลังคาไม่กี่ชนิด ต่อมาได้ขยายกิจการโดยได้พัฒนากรรมวิธีการผลิต มีการใช้เครื่องจักรที่ทันสมัย ปรับปรุงสูตรดิน ยิ่งกว่านั้นยังเป็นผู้นำในการออกแบบลวดลาย รูปแบบ ขนาด ของอิฐและกระเบื้องดินเผาชนิดต่าง ๆ เราจึงมีสินค้าที่หลายหลาย อาทิเช่น อิฐก่อโชว์ อิฐช่องลม อิฐปูพื้น กระเบื้องดินเผาประดับผนัง ปูพื้น และมุงหลังคาชนิดต่าง ๆ และผลิตภัณฑ์ล่าสุด "อิฐมอญโบราณ" ซึ่งเป็นที่นิยมที่เราได้คิดค้นสำหรับงานภูมิทัศน์ (Landscape) และงานตกแต่งจัดสวน โดยเฉพาะ
|
|||
![]() | ||||
![]() | ||||
|